ಅಸ್ತಮಾಗೆ ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿದೆ ಪರಿಹಾರ ! ಹೀಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಕಫ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಅಸ್ತಮಾ ಎನ್ನುವುದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಉಸಿರಾಟ ಮಾರ್ಗಗಳು ಕಿರಿದಾಗುವುದು, ಉಬ್ಬುವುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಲೋಳೆಯಿಂದ ತುಂಬಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ಕೆಮ್ಮು, ಎದೆಯ ಬಿ’ಗಿತ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳು ಅಸ್ತಮಾದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ. ಅಚ್ಚರಿಯೆಂದರೆ ಅಸ್ತಮಾಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರಣ ನಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ. ಇದರ ಕುರಿತು ತಿಳಿದಿಲ್ಲದೇ ಜನರು ಆಸ್ತಮಾದ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವರೆಗೂ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಫವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು, ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದು, ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳ ಬಳಕೆ, ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ ಪಾನೀಯಗಳು ಮತ್ತು ಶೈತ್ಯೀಕರಿಸಿದ ನೀರು, ಧೂಳಿನ ವಾತಾವರಣ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಅಸ್ತಮಾ ಇರುವ ಜನರಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಫವು ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅಸ್ತಮಾವನ್ನು ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇನ್ನು ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಅಸ್ತಮಾ ಹೊಂದಿದ್ದರೇ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಬನ್ನಿ ಆ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ಆಸ್ತಮಾವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಬಾದಾಮಿ ಬಳಕೆ: ಚರ್ಮ ರಹಿತ ಬಾದಾಮಿ ಬೀಜದ ಪುಡಿ, ಬೀಜವಿಲ್ಲದ ಒಣಗಿದ ಡೇಟ್ ಗಳು, ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ , ಕಲ್ಲು ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸಮಾನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಪೇಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಪುಡಿಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು ಗಾಜಿನ ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಂರಕ್ಷಿಸಿ. ಈ ಪುಡಿಯನ್ನು 10 ಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಅಥವಾ ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆಸ್ತಮಾದ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಆಸ್ತಮಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಆಸ್ತಮಾಗೆ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಸ್ತಮಾವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಶುಂಠಿ ರಸ:1 ಟೇಬಲ್ ಚಮಚ ಶುಂಠಿ ರಸ, 1 ಟೇಬಲ್ ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು 1/4 ಟೇಬಲ್ ಚಮಚ ಹಿಮಾಲಯನ್ ಗುಲಾಬಿ ಉಪ್ಪಿನ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಊಟಕ್ಕೆ ಮುನ್ನ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಶೀತದಿಂದಾಗಿ ಕೆಮ್ಮು ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಆಸ್ತಮಾವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದಾದ ವಿಷಯಗಳು: ತಂಪಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು, ತಂಪಾದ ಗಾಳಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವುದು, ತಂಪಾದ ನೀರಿನಿಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಭಾರೀ ದೈಹಿಕ ಒ’ತ್ತಡ, ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆ’ತಂಕ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಭಾ’ವನಾತ್ಮಕ, ಖಿ’ನ್ನತೆಯನ್ನು ಸಹ ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮೊಸರು ಮೀನು ಮತ್ತು ಆಲೂಗಡ್ಡೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ಆಸ್ತಮಾವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಆಹಾರ: ಹಳೆಯ ಅಕ್ಕಿ (ಕಂದು ಅಕ್ಕಿ), ಹಳೆಯ ಪಾಲಿಶ್ ಮಾಡದ ಗೋಧಿ (ಕನಿಷ್ಠ 1 ವರ್ಷ ಹಳೆಯದು) ಮತ್ತು ಬಾರ್ಲಿಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಬಿಸಿ ಅಥವಾ ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರನ್ನು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಲು ಬಳಸಬೇಕು.

Post Author: Ravi Yadav