ನಿಜಕ್ಕೂ ಅದ್ಭುತ: ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪಿನ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ನೀವು ಬಳಸಲು ಆರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ !

ನಿಜಕ್ಕೂ ಅದ್ಭುತ: ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪಿನ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ನೀವು ಬಳಸಲು ಆರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಯಾವುದೇ ಊಟವು ಉಪ್ಪು ಇಲ್ಲದೇ ಅಪೂರ್ಣ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ, ಉಪ್ಪಿಗಿಂತ ರುಚಿ ಬೇರೆಯಿಲ್ಲ. ಹೀಗೆ ನಾವು ಪ್ರತಿನಿತ್ಯವೂ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ ಉಪ್ಪಿನ ಕುರಿತು ಬಹುತೇಕರು ಗಮನ ಹರಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಯಾಕೆಂದರೆ ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬಳಸುವ ಕಾರಣದಿಂದ. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಹೀಗೆ ನಾವು ಪ್ರತಿ ದಿವಸ, ಪ್ರತಿ ಅಡುಗೆಯಲ್ಲೂ ಬಳಸುವ ಉಪ್ಪು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ನೇರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಮರೆಯಬಾರದು, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಉಪ್ಪನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇಂದು ನಾವು ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿವೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಸಾತ್ವಿಕ ಆಹಾರ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪನ್ನು ಉಪವಾಸ ಅಥವಾ ಹಣ್ಣು ತಿನ್ನುವಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ಪೌರಾಣಿಕ ಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿಯು ಕೂಡ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ, ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪನ್ನು ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾವು ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪನ್ನು ಬಳಸಿದರೇ ಅದು ವಾಟಾ, ಪಿತ್ತ ಮತ್ತು ಕಫ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾಣವಾಗುವದಿಲ್ಲ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ರೋ’ಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಕೂಡ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪು ಉಪ್ಪಿನಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರ ಅದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸಿಹಿ ರಸವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪಿನ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ, ಇದನ್ನು ಇತರ ಲವಣಗಳಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಇತರ ಲವಣಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಚುರುಕುತನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರವೂ ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಉಪ್ಪಿನ ಬಳಕೆಯು ರ’ಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಉಪ್ಪು ಹೃ’ದ್ರೋಗಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ನೀರನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹವನ್ನು ಹೈಡ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ, ರ’ಕ್ತ ಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ಕೂಡ ಸರಿಯಾಗಿ ನಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ, ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಈ ಉಪ್ಪಿನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 84 ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿವೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇವು ನಿಮ್ಮ ಮೂ’ಳೆಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ದೇಹದ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಿಗೂ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ದೇಹಕ್ಕೆ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಬೇಕಾದರೆ ನೀವು ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸಿ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಇದು ದೇಹ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಒತ್ತ’ಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.