ಕೂದಲಿನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಹೃದಯದ ವರೆಗೂ ಆಗುವ ಮನೆಮದ್ದು ಮೊಸರಿನ ಲಾಭಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮೊಸರು ಬಳಸುವಿಕೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಹುಶಃ ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದೇ ಇರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು? ಅದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಲಾಭಗಳೇನು ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತೇ? ಬನ್ನಿ ತಿಳಿಯೋಣ. ಸ್ನೇಹಿತರೇ ನೀವು ಸೂಪರ್ ಆಹಾರ ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಮೊಸರನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೇ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಇದೆ. ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಮೊಸರು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಮೊಸರಿನ ಮೂಲಕ ಅಜೀರ್ಣ, ಮಲಬದ್ಧತೆ ಹಾಗೂ ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಪಡೆಯಬಹುದಾಗಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಜೀರ್ಣ ಕ್ರಿಯೆ ಮಾಡುವ ಒಳ್ಳೆಯ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಸಹ ಇದರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಮೊಸರನ್ನು ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ರಕ್ತ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಕೂಡ ಹೋರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಹಸಿವಿನ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಇದು ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ, ಮೊಸರಿನ ಕೆನೆಯನ್ನು ಬಾಯಿಹುಣ್ಣಿಗೆ 1 ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಮೂರು ಬಾರಿ ಅಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸಮಾನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಹಾಗೂ ಸಂಜೆ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬಾಯಿಯ ಹುಣ್ಣಿಗೆ ಲೇಪಿಸುವುದರಿಂದ ಹುಣ್ಣು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನವೂ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಮೊಸರು ಸೇವಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ಬಲವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗೂ ಮೊಸರು ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಹಾಗೂ ರಕ್ತದೊತ್ತಡಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ದೂರಮಾಡುತ್ತದೆ, ಹೃದಯದ ಕಾಯಿಲೆ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಪಾರಾಗಲು ಮೊಸರು ಅನುವುಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಡೈರಿ ಉತ್ಪಾದನೆಗಳು ದೇಹಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದರೂ ಮೊಸರಿನ ಒಳಗೆ ಹೇರಳವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ರಂಜಕವು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊಸರು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ದೇಹವನ್ನು ಪ್ರವರ್ಧಮಾನ ದಿಂದ ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವೈದ್ಯರು ಸಹ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಗೆ ಜನರಿಗೆ ಮೊಸರು ಉಪಯೋಗಿಸುವಂತೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಮೊಸರು ಅಥವಾ ಮಜ್ಜಿಗೆ ಇಂದ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದರಿಂದ ಕೂದಲು ಸುಂದರವಾದ ಹಾಗೂ ಮೃದುವಾದ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ಮೊದಲು ಕೂದಲಿಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ ಇದರಿಂದ ತಲೆಹೊಟ್ಟು ಇತರ ತೊಂದರೆಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಮನೆಗೆ ಬಂದ ನಂತರ ಹುರಿದ ಜೀರಿಗೆ ಪುಡಿ ಮತ್ತು ಪುಡಿಮಾಡಿದ ಉಪ್ಪನ್ನು ಮಜ್ಜಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ದಾಹ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

Post Author: Ravi Yadav