ಅಯೋದ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಹೊರಡಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ:ಪ್ರವೀಣ್ ತೊಗಾಡಿಯಾ ಅವರಿಂದ ಮೋದಿಜಿ ಗೆ ಪತ್ರ.

ಗಾಂಧಿನಗರ: ವಿಶ್ವ ಹಿಂದೂ ಪರಿಷತ್‌ ನ (VHP) ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪ್ರವೀಣ್ ತೊಗಾಡಿಯಾ ರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಹಿಂದುತ್ವದ ಏಳಿಗೆಗೆ ತಮ್ಮ ನಡುವೆ ಇರುವ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಗೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ..

ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ವಿಜಯ್ ರುಪಾನಿ, ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನಿತಿನ್ ಪಟೇಲ್ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಪ್ರದೀಪ್ಸಿನ್ ಜಡೇಜಾ ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಗುಜರಾತ್ ಸರಕಾರ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಎರಡು ದಶಕದಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಕೊಲೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ತೊಗಡಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ಗುಜರಾತ್ ನಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ಆರ್ ಎಸ್ ಎಸ್ ನ ಪ್ರಚಾರಕರಾಗಿದ್ದಾಗ ತೊಗಡಿಯಾ ಇದ್ದರು. 2001 ರಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಇಬ್ಬರ ನಡುವಿನ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಬಂದಿದ್ದವು. ಈ ವರ್ಷ ಜನವರಿ 16 ರಂದು ಅವರು Z-ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ತೊಗಡಿಯಾ ಅವರು ಕೊಲ್ಲಲು ಪ್ರಯತ್ನ ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಈಗ ತೊಗಡಿಯಾ ಅವರು ಮೋದಿಗೆ ಅವರನ್ನ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನರೇಂದ್ರ ಭಾಯಿ, ನಾವು ಒಟ್ಟಿಗೆ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡೋಣ” ಎಂದು ತೊಗಡಿಯಾ ಹೇಳಿದರು. “ಯುವಕರ ನಿರುದ್ಯೋಗ, ರೈತರ ಕಳಪೆ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿ, ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳ ಹದಗೆಡುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಿತಿ, ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರೋಗ್ಯ – ಇವುಗಳು ಕಳವಳದ ವಿಷಯಗಳಾಗಿವೆ”. ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ಸುಮಾರು 1 ಕೋಟಿ ಕುಟುಂಬಗಳು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವೆಚ್ಚದಿಂದ ಬಡವರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತೊಗಡಿಯಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಭಾರತದ ಜನರಿಗೆ ಕೆಲವು ವಾಗ್ದಾನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಶಿಕ್ಷಣ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವುದು, ಅಯೋದ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಮ ಮಂದಿರ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಹೊರಡಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇದೆ, ಹಸುಗಳನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಕಾನೂನನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಹಿಂದುಗಳನ್ನು ಪುನರ್ವಸತಿ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವಲ್ಲಿ ನಾವು ಒಗ್ಗೂಡಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ನಾವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳೋಣ” ಎಂದು ತೊಗಡಿಯಾ ತಮ್ಮ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೋದಿಗೆ ಹೇಳಿದರು. ” ನಾವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಸುಧಾರಣೆಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಕೂಡಾ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡೋಣ, ನಾವು ಹಳೆಯ ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಿದ್ದೇವೆ ನಾವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಊಟವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೆವೆ.” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ನಾನು ಮೋಟಾ ಬಾಯಿ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೆನೆ ಎಂದರು, “ಮೋಟಾ ಭಾಯಿ ನನ್ನ ಹಳೆಯ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅವರ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿ ಮತ್ತೆ ಒಂದಾಗುತ್ತೆವೆ ಎಂದರು. ಮೋದಿ ಹಿರಿಯರು ಮತ್ತು ಆರ್ ಎಸ್ ಎಸ್ ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ದುಡಿದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದರು ಹಾಗೆ ನಮಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ಕೊಡಬೇಕೆಂದು” ತೊಗಡಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

 

Post Author: Ravi Yadav