ಮೋದಿಜಿ ಕರೆಗೆ ಓಗೊಟ್ಟು ತಮ್ಮ ವಿಮಾನಕ್ಕೆ ತಾವೇ ಪೈಲಟ್ ಆಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದರು ಆ ಸುಲ್ತಾನ್..!ಅವರು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ 6 ದೇಶಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಷ್ಟು ಶ್ರೀಮಂತರಂತೆ..!!

ಬ್ರೂನಿಯ ಸುಲ್ತಾನ್ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ದಿನದಂದು ಭಾರತದ ವಿಶೇಷ ಅತಿಥಿಯಾದ ಹನ್ಸಾಲ್ ಬೊಕ್ಲಿಯಾ.ಮೋದಿಜಿ ಕರೆಗೆ ಓಗೊಟ್ಟು ತಮ್ಮ ವಿಮಾನಕ್ಕೆ ತಾವೇ ಪೈಲಟ್ ಆಗಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದರು. ಹನ್ಸಾಲ್ ಅವರ ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಚರ್ಚೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಮಗಳ ರಾಜಮನೆತನದ ವಿವಾಹ ಈಗಲೂ ಬಹಳವೇ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯ.

ಈ ಮದುವೆಗೆ ಸುಲ್ತಾನ್ 126 ಕೋಟಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದರು. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ 2000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅತಿಥಿಗಳು ಈ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು. 2012 ರಲ್ಲಿ ಹನ್ಸಾಲ್ ಮಗಳಾದ ಹಜ್ಹಾ ಹಫಿಜಾಳ ವಿವಾಹವು ಬಾರಿ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿತ್ತು. ತಮ್ಮ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ‘ಇಸ್ತಾನಾ ನುರುಲ್ ಇಮಾನ್’ ಐಷಾರಾಮಿಯಾಗಿತ್ತು. ಈ ರಾಯಲ್ ವಿವಾಹದಲ್ಲಿ ನೆರೆಹೊರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಮಲೇಷಿಯಾದ ಪ್ರಧಾನಿ ನಜೀಬ್ ರಾಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಪಿಎಂ ಯಿಂಗ್ಲಾಲ್ ಶಿನವಾತ್ರ ಕೂಡ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಹಜಾಹ್ ಸುಲ್ತಾನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೆಂಡತಿ ವಲೆಹಾ ಅವರ ಐದನೇ ಮಗು. ಬ್ರೂನಿ ಸುಲ್ತಾನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ.ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯ ಇತ್ತು. ಸುಲ್ತಾನ್ ತಮ್ಮ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನ ಮಗಳ ಮದುವೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ತುಂಬ ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸರಿಸುಮಾರು ಅವರು 126 ಕೋಟಿ ರೂ. ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಇದನ್ನು ಅವರ ವೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಪ್ಲಾನರ್ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಂಕ್ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ, ಮಾಯಾ ಕಾಲ್ಮನ್ ಅವರು ವಿವಾಹ ಯೋಜಕರಾಗಿದ್ದರು. ಸುಲ್ತಾನ್ ಈ ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ತಂಬ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕಲ್ಮನ್ ಪ್ರಕಾರ, ಮದುವೆಗೆ ಪ್ರತಿ ಅತಿಥಿಗಳಿಗೆ ಖರ್ಚು $ 1000 ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದರು.

ಅವರ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸುಮಾರು $ 20 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಖರ್ಚು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ವೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಪ್ಲ್ಯಾನರ್ ಪ್ರಕಾರ. ಈ ಮದುವೆಯು ಒಂದು ವಾರ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ವಾರಾವಧಿಯ ಆಚರಣೆಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಸುಮಾರು $ 15 ದಶಲಕ್ಷವನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಬ್ಬಾ..!! ನೊಡಿದ್ರಲ್ಲ ಎಷ್ಟು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಅಂತ.. ಈ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ ಇವರು ದೇಶಗಳು ಕೊಂಡುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ದುಡ್ಡು ಇರವ ಬಳಿ ಇದೆ ಎಂದರೆ ತಪ್ಪಾಗಲಾರದು.

 

Post Author: Ravi Yadav