ಸ್ಪೋಟಕ ಸುದ್ದಿ: ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ನ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ನ್ಯೂಸ್ tv18 ಚಾನೆಲ್ ಇಲ್ಲಿದೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿಡಿಯೋ…!!ಈಗೇನಂತಿರಿ ಮಿಸ್ಟರ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್..??

2016 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 18 ರಂದು, ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಸೇನಾ ಪಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣದ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಡೆಸಿತು. ಉರಿ ದಾಳಿಯು ನಮ್ಮ ಸೈನ್ಯ ಉಹಿಸಿಕೊಂಡಿರಲಿಲ್ಲ,ಇಡೀ ರಾಷ್ಟ್ರವೆ ಬೆಚ್ಚಿಬೀಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸರಕಾರವು ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಅದನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸು ಕಂಡಿತು. ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 19 ಸೈನಿಕರು ಹುತಾತ್ಮರಾಗಿದ್ದರು, ಹಲವು ಸೈನಿಕರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದರು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ಕುತಂತ್ರದಿಂದ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿತು.

ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿಯೇ, ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವರು ಧ್ವನಿ ಎತ್ತಿದರು . ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು LOC ದಾಟಿದಕ್ಕೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಪಾಠ ಕಲಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಕೂಗು ಕೇಳಿ ಬಂದವು ಹಾಗೆಯೇ ಹಗುರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬಾರದು ಎಂದರು.ಚಾಣಾಕ್ಷ ಬುದ್ದಿ ಉಪಯೋಗಿಸಿದ ಮೋದಿ ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡದೆ surgical strike ಮಾಡಿಯೆ ಬಿಟ್ಟಿತು.ಹೌದು!! ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 28 ರಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಆಕ್ರಮಿತ ಕಾಶ್ಮೀರ (ಪಿಒಕೆ) ದಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ರೇಖೆಯನ್ನು (ಲೋಕ್) ಉದ್ದಗಲಕ್ಕೂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಉಡಾವಣೆಯ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಸುದ್ದಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರವು ಬೆರಗು ಆಯಿತು. ಇದು ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಹೊಸದಿಲ್ಲಿಯ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಸಿತು, ಇದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಸಾರಕ್ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಭಾರತ ಬಹಿಷ್ಕರಿತು.

ನಮ್ಮ ದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರು ಸೈನಿಕರ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು ಆದರೆ ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ವೀಡಿಯೋ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದರು.ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸೈನಿಕರಿಗೆ ಅಗೌರವ ತೊರಿದರು. ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಬೇಕಾದ ಒಂದು ಘಟನೆಯು ರಾಜಕೀಯ ಬಣ್ಣ ಬಡಿದರು ಹಾಗು ಸೈನಿಕರ ಶೌರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಜನರು ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತಾ ಇರುವಾಗ, ಇಂತಹ ಹೇಳಿಕೆ ಬೇಕಿತ್ತಾ?

ಅರವಿಂದ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮತ್ತು ಸೈನ್ಯದ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಅನುಮಾನಿಸಿದರು ಜನರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬೇರೆ ಕಡೆ ಸೆಳೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು.. ಸ್ಟ್ರೈಕ್ಗಳ ನಿಜಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ನಾವು ಮಲೇಹಹಾ ಲೋಧಿ (ಯುಎನ್ಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ರಾಯಭಾರಿ) ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಅಗತ್ಯ ಇಲ್ಲ .

ಸುಮಾರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಹಿಸ್ಟರಿ TV18 ಒಂದು ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬಂದಿದೆ, ಇದು ನಂಬಿಕೆಯಿಲ್ಲದವರನ್ನು 2016 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 28 ರ ಭಾನುವಾರದ ಘಟನೆಗಳ ನಾಟಕೀಯ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಮಮರುಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ.

ಇತಿಹಾಸ TV18 ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಹಿಂದಿನ ಯೋಜಿಸಿದ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತಂದ ಬಗ್ಗೆ ಸೆರೆ ಹಿಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಸಂದೇಶ ರವಾನಿಸಿದಾರೆ ಏನೆಂದರೆ ಅವರು ಬಂದು ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರೆ ,ಭಾರತ ಕೂಡ ಅವರ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿದಾಳಿ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದಾರೆ, ಇತಿಹಾಸ TV18 ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರವು ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಸಿದ್ಧತೆಗಳ ವಿವರವಾದ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಅದು surgical strike ನ ವಿವರವಾಗಿ ಸೆರೆ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿಸ್ಟರಿ TV18 ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟರಿ – ಎರಡು ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ನ ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಕಾಶ್ಮೀರದ ಎರಡು ವಿಭಿನ್ನ ಗುರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಉರಿ ಪ್ರದೇಶದ ಕಡೆಗೆ ಸೈನ್ಯದ ಚಳುವಳಿ 27 ರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. 28 ಕ್ಕೆ 12:02 am ಗಂಟೆಗಳ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ತಂಡಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡವು ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಹೊಡೆಯಲು ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು. 12:06 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಭಾರತದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಆಶ್ಚರ್ಯದಿಂದ ಶತ್ರುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅದು ಕೆಲವು ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿದ್ದರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ದಳದ ಪಕ್ಷವು ಅವರನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ನಾವು ಸೈನಿಕರ ಈ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸೇನೆಯ ಅಭಿನಂದಿಸಬೇಕೆ ಹೊರತು ಪ್ರಶ್ನೆ ಮಾಡಬಾರದು ಮತ್ತು ಸೈನಿಕರು ನಮ್ಮ ಹೆಮ್ಮೆ . ಅದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ, ಗಡಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ, ನಾವು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನಮಗೆ ನೆನಪಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಅವರಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. ಸೈನ್ಯದ ಸಮಗ್ರತೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ ಅಥವಾ ಅವರು ಹೋರಾಡುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಕೇಳುವುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡುವುದು ಮುಖ್ಯ.

ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹಿಸ್ಟರಿ ಟಿವಿ 18 ಗೆ ಸಹ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಶಾಂತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಸೇನೆ ಸೈನಿಕರು ಸದಾಕಾಲ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ..!!

ಇಲ್ಲಿದೆ ಟ್ರೈಲರ್ ; ಹಿಸ್ಟರಿ ಟಿವಿ18 ರ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ನ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ ನೋಡಿ.

Post Author: Ravi Yadav